• Karfe sassa

Yadda za a hana ƙyallen manne a samar da gyare-gyaren allura?

Yadda za a hana ƙyallen manne a samar da gyare-gyaren allura?

Abu ne mai muni sosai cewa injin yana zubo manne a cikin tsarin samar da gyare-gyaren allura!Ba wai kawai yana haifar da lalacewar kayan aiki ba, har ma yana rinjayar isar da samfuran lokaci, kuma aikin kulawa yana da wahala sosai.

1

Yadda za a hana ƙyallen manne yayin samar da gyare-gyaren allura?

1. Ma’aikacin gyare-gyaren allura da na’ura mai ɗaukar hoto za su duba na’urar duk bayan sa’o’i 2, su duba na’urar ɗaya bayan ɗaya bisa ga abin da ke cikin (Technician Patrol Tebur), sannan su yi amfani da tocila don duba matsayin bututun injin zuwa wurin. duba ko akwai zubewar manne.

Wannan aikin sintiri za a yi amfani da shi azaman lada da tsarin horo, wanda ƙwararrun ƙwararru ko masu aiki da samfur za su aiwatar da su.Yanzu akwai kayan taimako na gano ɗigogi a cikin masana'antar, wanda zai sauƙaƙe aikin ma'aikata idan masana'anta suna da yanayin shigar da shi.

2. Kafin kowane mold shigarwa, duba ko R radian naallura mbututun bututun ƙarfe da bututun bututun na'ura sun yi daidai, kuma ko bututun bututun famfo da bututun bututun suna da bugun intaglio da chipping.Idan eh, ana iya shigar da mold ɗin bayan an kunna injin hakowa.Yawancin masu fasaha a cikin ƙananan masana'antu suna son niƙa shi tare da injin niƙa, wanda ba a yarda ba!

3. Bayan an kammala kowane tsari na samarwa, za a gudanar da aikin gudanarwa na ƙarshen don tabbatar da ko zoben sanyawa yana da kyau kuma ko ya dace da dacewa da na'ura.Gyaran allura bai yi aiki a kan bututun ƙarfe ba!Bayan ayyuka da yawa ba bisa ka'ida ba, an ƙara motsi baki.

4. akai-akai duba ko matsa lamba na gaba na dandalin harbi ya isa, kuma duba ko hatimin mai na silinda mai motsi mai motsi yana yabo ko lalacewa.Bincika ko bututun ƙarfe da ramin flange na teburin harbi da tsakiyar wurin thimble suna cikin layi ɗaya akan lokaci.Ba a yarda a daidaita daidaitattun ma'auni na teburin harbi ba tare da izini ba.

5. An saita zafin bututun bututun ruwa da zafin mai gudu mai zafi da yawa, yana haifar da zubewa.Idan matsa lamba mai motsi na gaba na teburin harbi ya yi ƙasa sosai, an saita lokacin motsi na gaba na tebur ɗin da ba daidai ba, kuma an saita katin allurar filastik don motsi gaba na teburin harbi ba daidai ba, zubar manne zai faru. .

6. Ba a ɗaure bututun bututun ƙarfe da flange tare da ganga ba, ko kuma ba a rufe abin da ya dace ba, yana sa manne ya zube daga rata.

7. A lokacin da loading da mold, tabbatar da cewa bututun ƙarfe na mold is located a tsakiyar line na inji tebur, da kuma ƙara ja isa mutu masu girma dabam (8 for 400T, 12 for 450T ~ 650T, 16 for 800T ~ 1200T, da kuma 16 don 1200T ~ 1600T) don hana mold daga zamewa yayin samarwa da haifar da zubar da manne.


Lokacin aikawa: Dec-27-2022