• Karfe sassa

Tasirin zafin jiki, narke zafin jiki da saurin allura akan raguwar samfur

Tasirin zafin jiki, narke zafin jiki da saurin allura akan raguwar samfur

1. Yanayin zafin jiki guda biyu waɗanda basu da amfani don magance matsalar raguwa

1) Yanayin zafin jiki ya yi ƙasa sosai, wanda ba shi da amfani don magance matsalar raguwa

Matsalar raguwar sassa na roba mai wuya (ƙancewar saman saman da raguwar ciki) wata lahani ce da ke haifar da sararin samaniya ta wurin raguwar tattarawa ba a cika cika shi da narkakkar robar daga hanyar shigar ruwa lokacin da narkakken robar ya huce ya ragu.

QQ图片20220902142906

Yawancin mutane sun san cewa zafin jiki naallura myayi tsayi da yawa, wanda zai haifar da raguwa cikin sauƙi.Yawancin lokaci suna son rage yawan zafin jiki don magance matsalar.Amma wani lokacin idan yanayin zafi ya yi ƙasa sosai, ba shi da amfani don magance matsalar raguwa.Yanayin zafin jiki ya yi ƙasa sosai, narkewar yana yin sanyi da sauri, kuma wurin daɗaɗɗen ɗanɗano mai nisa daga mashigar ruwa an rufe shi saboda ɓangaren tsakiya yana yin sanyi da sauri, ta yadda ba za a iya cika narkewar gaba ɗaya daga nesa ba, wanda ya sa ya fi girma. wahalar magance matsalar raguwa, musamman matsalar raguwar sassan allura mai kauri.

Sabili da haka, lokacin magance matsalar raguwa mai wahala, yana da fa'ida don tunawa don duba yanayin ƙira.Ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru galibi takan taɓa kogon ƙura da hannayensu.Kowane abu yana da madaidaicin zafin jiki.Misali, shrinkage naPC kayan samfurori, amma idan mold zafin jiki ne ma high, dasashin allurazai ragu.

2) Rashin narkewar zafin jiki da yawa ba ya da amfani don magance matsalar raguwa

An kuma sani ga mafi yawan mutane cewa idan zafin narke ya yi yawa, matsalar raguwar sassan alluran da aka ƙera yana da sauƙin faruwa.Idan an rage yawan zafin jiki da kyau da 10 ~ 20 ℃, matsalar raguwar za a inganta.

Koyaya, idan sashin alluran ya ragu a wani yanki mai kauri, to ana daidaita zafin narke sosai.Alal misali, lokacin da yake kusa da ƙananan iyakar allurar da aka ƙera zafin narke, ba shi da amfani don magance matsalar raguwa, har ma mafi tsanani.Mafi kauri ɓangaren gyare-gyaren allura, mafi ƙaranci yanayin.

Sabili da haka, lokacin daidaita na'ura don magance matsalar raguwa mai wuya, yana da matukar muhimmanci a duba ko yanayin zafi na narkewa ya yi ƙasa sosai.Baya ga kallon ma'aunin zafi da sanyio, yana da hankali don duba yanayin zafi da ruwan narke ta hanyar allurar iska.

QQ图片20220902142856

2. Gudun allura da sauri ba ya da amfani don magance matsalar raguwa mai tsanani

Don magance matsalar raguwa, abu na farko da za ku yi tunani shine ƙara ƙarfin allurar da tsawaita lokacin allurar.Koyaya, idan an daidaita saurin allurar da sauri, ba zai iya magance matsalar raguwa ba.Don haka, wani lokacin idan raguwa yana da wuya a kawar, yakamata a warware shi ta hanyar rage saurin allura.

Rage saurin allura na iya haifar da babban bambancin zafin jiki tsakanin narkewar gaba da mashigar ruwa, wanda ke da tasiri ga ƙarfafawa da ciyar da narkewar daga nesa zuwa kusa, kuma yana ba da ƙarin ƙarin matsa lamba a wurin raguwa mai nisa daga. shigar ruwa, wanda zai taimaka sosai wajen magance matsalar.

Bugu da ƙari, idan ƙarshen mataki na ƙarshe ya cika tare da saurin hankali, matsa lamba mafi girma da kuma tsawon lokaci an karɓa, kuma an karɓi yanayin kiyaye matsa lamba na sannu a hankali da matsa lamba, tasirin zai kasance a bayyane.Saboda haka, lokacin da ba zai yiwu a yi harbi a hankali ba a farkon, yana da kyau a yi amfani da wannan hanya daga mataki na gaba na harbi.


Lokacin aikawa: Satumba-02-2022